ജനപ്രിയ മോളിവുഡ് സംവിധായകൻ ഷാജി കൈലാസ് ഫെബ്രുവരി 8 ന് തന്റെ 56-ാം ജന്മദിനം ആഘോഷിക്കുകയാണ്. നിരവധി അഭിനേതാക്കളും സുഹൃത്തുക്കളും അദ്ദേഹത്തിന് ആശംസകൾ നേർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ പ്രധാന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന ‘കടുവ’ ആണ് സംവിധായകന്റെ അടുത്ത ചിത്രം. എട്ട് വർഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം മലയാള സിനിമയിലേക്കുള്ള തിരിച്ചുവരവിനെ ഇത് അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു.

സുരേഷ് ഗോപി പ്രധാന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിച്ച ‘ദി ന്യൂസ്’ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് 1989 ൽ ഷാജി കൈലാസ് തന്റെ കരിയർ ആരംഭിച്ചത്. മിസ്റ്ററി ത്രില്ലറായിരുന്ന ഈ സിനിമ ഹോളിവുഡ് കഥ പറയുന്ന രീതി പിന്തുടർന്ന് ബോക്‌സോഫീസിൽ ശരാശരി ഉയർച്ച നേടാനായി. പിന്നീട് നിരവധി ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്റർ സിനിമകൾ അദ്ദേഹം നിർമ്മിച്ചു, അത് നിരവധി മോളിവുഡ് സൂപ്പർതാരങ്ങളുടെ കരിയറിനെ തന്നെ പുനർനിർമ്മിച്ചു.

1993 ൽ സുരേഷ് ഗോപിയും ഷാജി കൈലാസും വീണ്ടും കൈകോർത്ത് ‘മാഫിയ’, ‘ഏകലവ്യൻ’ തുടങ്ങിയ ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്ററുകൾ റിലീസ് ചെയ്യ്തു. 1994 ലാണ് സുരേഷ് ഗോപി ‘കമ്മീഷണർ’ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ സൂപ്പർസ്റ്റാറിന്റെ പടികൾ കയറിയത്. മലയാളത്തിൽ നിർമ്മിച്ച ഏറ്റവും മികച്ച ആക്ഷൻ മൂവിയായി ഈ ചിത്രം പരക്കെ കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, മാത്രമല്ല എല്ലാ റിലീസ് സെന്ററുകളിലും ഈ ചിത്രം 100 ദിവസത്തിലേറെ ഓടി. ‘കമ്മീഷണറുടെ’ വിജയം സുരേഷ് ഗോപിയെ മോളിവുഡിലെ ഏറ്റവും വിലയേറിയ താരമാക്കി മാറ്റി, ഷാജി കൈലാസ് മലയാള സിനിമയുടെ മാറുന്ന മുഖമായി മാറി.

ഷാജി കൈലാസ് സിനിമകളിലെ പ്രധാന ആകർഷണങ്ങളിലൊന്നാണ് രഞ്ജി പണിക്കരുടെ ഫയർബ്രാൻഡ് ഡയലോഗുകൾ. ശക്തമായ പഞ്ച് ഡയലോഗുകളും ഇംഗ്ലീഷ് മിശ്രിത ഡയലോഗുകളും ഉപയോഗിച്ച്, രഞ്ജി പണിക്കർ അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ ആ ദിവസങ്ങളിൽ തിയേറ്ററുകളെ ഇളക്കി മറിക്കുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, ഷാജി കൈലാസും സുരേഷ് ഗോപിയും മഹാത്മാ, എഫ്ഐആർ, ദി ടൈഗർ, ചിന്താമണി കൊലകേസ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ അവിസ്മരണീയമായ ചില സിനിമകൾ മലയാളത്തിന് നൽകി.

1990 കളിൽ മോളിവുഡിലെ ഏറ്റവും മൂല്യവത്തായ സംവിധായകരിൽ ഒരാളായിരുന്നു ഷാജി കൈലാസ്, സൂപ്പർതാരങ്ങൾ ഷാജി കൈലാസിനോടൊപ്പം ഒരു സിനിമ ചെയ്യാൻ കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു. 1995 ൽ മമ്മൂട്ടിയും ഷാജി കൈലാസും ‘ദി കിംഗ്’ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ ഒരു വലിയ ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്റർ മലയാളസിനിമക്ക് നൽകി. സമൂഹത്തിലെ തിന്മകൾക്കെതിരെ പോരാടുന്ന ഡെയർ‌ഡെവിൾ ഐ‌എ‌എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനായ ജോസഫ് അലക്സിന്റെ വേഷത്തിലാണ് മമ്മൂട്ടി അഭിനയിച്ചത്.

ഈ ചിത്രത്തിന്റെ തിരക്കഥയും രഞ്ജി പണിക്കറാണ് രചിച്ചിരിക്കുന്നത്. ‘എനിക്ക് ഒരു എല്ല് കൂടുതൽ ഉണ്ട്’ എന്ന ഐക്കണിക് ഉൾപ്പെടെ നിരവധി പഞ്ച് ഡയലോഗുകൾ ഈ സിനിമയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

1997 ൽ ‘ആറാം തമ്പുരൻ’ എന്ന സിനിമയിൽ സൂപ്പർ സ്റ്റാർ മോഹൻലാലുമായി ഷാജി കൈലാസ് കൈകോർത്തു. ജഗന്നാഥൻ എന്ന കഥാപാത്രമായാണ് മോഹൻലാലിനെ ചിത്രീകരിച്ചത്. ഉയർന്ന വാണിജ്യ ഘടകങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നതാണ് ഈ സിനിമ, ഇത് ബോക്സ് ഓഫീസിൽ ഒരു വലിയ ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്ററായി ഉയർന്നു.

പിന്നീട് 2000 ൽ മോഹൻലാലും ഷാജി കൈലാസും വീണ്ടും ‘നരസിംഹം’ എന്ന സിനിമയിൽ കൈകോർത്തു. മോഹൻലാലിന്റെ അഭിനയം പരമാവധി പര്യവേക്ഷണം ചെയ്ത മറ്റൊരു ചിത്രം.


Notice: Undefined variable: req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 473

Notice: Undefined variable: commenter in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 474

Notice: Undefined variable: aria_req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 474

Notice: Undefined variable: req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 478

Notice: Undefined variable: commenter in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 479

Notice: Undefined variable: aria_req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 480

Notice: Undefined variable: req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 473

Notice: Undefined variable: commenter in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 474

Notice: Undefined variable: aria_req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 474

Notice: Undefined variable: req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 478

Notice: Undefined variable: commenter in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 479

Notice: Undefined variable: aria_req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 480

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!