ലോക്ക് ഡൗൺ നൽകിയ വിരസതയിൽ തേജസ് കെ ദാസ് ​ എന്ന ​ഒരു കൊച്ചു കലാകാരൻ തീർത്ത കലാസൃഷ്ടികൾ ആണ് സിനിമാവാർത്തകൾ ചുവടെ കൊടുക്കുന്നത്​. ഡിഗ്രി പഠനം കഴിഞ്ഞ് കുറച്ചു സിനിമകളുടെ ഓൺലൈൻ ഡിസൈനിങ്ങും, മ്യൂസിക്കൽ ആൽബം, ഷോർട്ട് ഫിലിംസ് ഒക്കെയായി തേജസ് തുടർന്നു പോകുമ്പോഴായിരുന്നു കോവിഡും പിന്നാലെ ലോക്ക് ഡൗണും​ എത്തിയത്.

“ലോക്ക്  ഡൗൺ എന്നെ നന്നായി ബാധിച്ചു. അതീവ വിരസത ആയിരുന്നു ആ കാലഘട്ടത്തിൽ അനുഭവപ്പെട്ടത്​.​ ഇടക്കെപ്പോഴോ മോട്ടോർ സൈക്കിൾ ഡയറീസ് എന്ന​ സിനിമ പോസ്റ്റർ കാണാനിടയായി. കുറച്ചു ക്രോസ്സോവർ പോസ്റ്റുമായി ആണ് തുടങ്ങിയത്. പിന്നീട് അവയെല്ലാം ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പോസ്റ്റ്  ചെയ്യുകയും നല്ല പ്രതികരണങ്ങൾ ലഭിക്കുകയും ചെയ്തു. ലോ​ക്ക്ഡൗൺ സമയത്തും എന്തെങ്കിലുമൊക്കെ ക്രിയേറ്റീവായി ചെയ്തു എന്നതിൽ ഒരുപാട് സന്തോഷമുണ്ട്”. തേജസ് കെ ദാസ് സിനി​മാ​ വാർത്തകളോട് പറഞ്ഞു

ഇദ്ദേഹം മലയാള സിനിമയിലെ പ്രമുഖരെ പറ്റി തയ്യാറാക്കിയ ഡയറി പോസ്റ്ററുകളാണ് ​ ഇവിടെ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നത് മലയാള സിനിമാ നടന്മാരുടെയും നടിമാരുടെയും സംവിധായകരുടെയും പോസ്റ്ററുകൾ അവരുടെ സിനിമയിലെ ​ചിത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചു കൊളാഷ് മാതൃകയിൽ ചെയ്തിരിക്കുന്നു.അവരെ പറ്റിയുള്ള ക്യാപ്ഷനുകൾ, വിശദമായ എഴുത്തുകൾ​ എന്നിവയും ഉൾപ്പെടുത്തിയയിരിക്കുന്നു. തന്റെ കഴിവിനനുസരിച്ച് വളരെ കാല്പനികമായ ഈ കൊച്ചു കലാകാരൻ അവയൊക്കെ നിർമ്മിച്ചു വച്ചിരിക്കുന്നു.

SACHY DIARIES
The Master Craftsman with Fireband Narratives ! 

കാഴ്ചക്കാരനെ തളർത്താതെ ഒരു കഥ പറയുന്നതിൽ സമർത്ഥനായ സച്ചി, വാണിജ്യ സിനിമകളുടെ വ്യക്തമായ സ്വഭാവം മൊത്തത്തിൽ വ്യത്യസ്ത തലത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. മനുഷ്യ ഏറ്റുമുട്ടലുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി കഥകൾ മികച്ചരീതിയിൽ അവതരിപ്പിച്ച ഏറ്റവും മൂല്യവത്തായ വാണിജ്യ എഴുത്തുകാരൻ ആണ് സച്ചി എന്നതിൽ സംശയമില്ല, അദ്ദേഹം മാറ്റാനാവാത്ത ഒരു സിനിമാ നിർമ്മാതാവായി തുടരും. തഴച്ചുവളരുന്ന മലയാള സിനിമാ വ്യവസായം അദ്ദേഹത്തെ ഒരു നാഴികക്കല്ലായി എന്നെന്നേക്കും ഓർക്കും.

കഥാന്ത്യത്തിൽ കലങ്ങിത്തെളിയണം.. നായകൻ വില്ലൊടിക്കണം.. കണ്ണീരു നീങ്ങി കളി ചിരിയിലാവണം ശുഭം.. കയ്യടി പുറകെ വരണം.. എന്തിനാണ് ഹേ ഒരു ചോദ്യമോ ദുഃഖമോ ബാക്കി വെക്കുന്നത്.. തിരശീലയിൽ നമുക്കീ കൺകെട്ടും കാർണിവലും മതി..
– സച്ചി 

MOHANLAL DIARIES
The evergreen phenomenal perfomar!

മലയാളം ഇന്ത്യൻ ചലച്ചിത്രമേഖലയിലെ ഒരു കലാകാരനായി 39 വർഷത്തിലേറെയായി മോഹൻലാൽ കടന്നുപോയി. ഒന്നിലധികം മേഖലകളിൽ തന്റെ കഴിവ് പ്രകടിപ്പിച്ച നടൻ, താൻ അഭിനയിക്കുന്ന കഥാപാത്രങ്ങൾക്ക് സ്വന്തമായി ഒരു ശൈലിയിൽ എല്ലായ്പ്പോഴും ആഘോഷിക്കപ്പെടുന്നു. നേട്ടങ്ങളും അംഗീകാരങ്ങളും ധാരാളമുള്ള ഈ നടന്റെ അഭിനയ നൈപുണ്യത്തെക്കുറിച്ച് വളരെയധികം സംസാരിക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു.

MAMMOOTTY DIARIES
The face of indian cinema 

ഏതാനും പതിറ്റാണ്ടിലേറെ നീണ്ട ഒരു കരിയർ, മോഹിപ്പിക്കുന്ന യാത്രയ്ക്ക് ഒട്ടും കുറവല്ല. എക്കാലത്തെയും മികച്ച അഭിനേതാക്കളിൽ ഒരാളാണ് മമ്മൂട്ടി. നിരവധി വർഷങ്ങളായി സിനിമാ വ്യവസായത്തെ ഭരിക്കുന്ന ഈ നടൻ എല്ലായ്പ്പോഴും അദ്ദേഹത്തിന്റെ വൈദഗ്ധ്യത്തിന് പേരുകേട്ടതാണ്- സിനിമകളിൽ വൈവിധ്യമാർന്ന കഥാപാത്രങ്ങൾ ഏറ്റെടുക്കാനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ കഴിവാണ് അദ്ദേഹത്തെ വേറിട്ടതാക്കിയത് 

PADMARAJAN’S DIARIES
An Auteur Praised Beyond Eternity !

പത്മരാജൻ രംഗം വിട്ടിട്ടു 3 പതിറ്റാണ്ട് പിന്നിട്ടിരിക്കുന്നു. പിന്നെ മലയാള സിനിമയിൽ ഒരുപാട് മാറ്റങ്ങൾ സംഭവിച്ചു. എന്നിട്ടും ഇന്നും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സിനിമകൾക്ക് സിനിമാ പ്രേമികളുടെ ഹൃദയത്തിൽ ഒരു പ്രത്യേക സ്ഥാനമുണ്ട്. ഓരോ സിനിമയും തീമുകളിലും പ്ലോട്ടുകളിലും വ്യത്യസ്‌തമായ ഒരു രീതി അദ്ദേഹം പിന്തുടർന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ മാസ്റ്റർപീസുകൾ കാണുന്പോൾ ഇപ്പൊഴും കാഴ്ചക്കാരുടെ ഹൃദയമിടിപ്പ് തുടരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ നഷ്ടം ഇപ്പോഴും ആർക്കും നിറയ്ക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒരു ശൂന്യതയായി തുടരുന്നു.

KUNJAKKO BOBAN’S DIARIES
The Perpetual Heartthrob..

M-സോണിലെ യംഗ്-സ്റ്റാർ എന്ന് എല്ലായ്പ്പോഴും ആളുകൾ വിളിക്കാറുണ്ട്. തന്റെ പ്രായം കണക്കിലെടുക്കുന്നില്ലെങ്കിലും, ചാക്കോച്ചൻ എന്ന് സ്നേഹപൂർവ്വം വിളിക്കുന്ന കുഞ്ചാക്കോ ബോബൻ മോളിവുഡിലെ നിത്യഹരിത താരങ്ങളിലൊരാളാണ്. ചോക്കലേറ്റ് ബോയ് ഇമേജ്, അതിൽ നിന്ന് പ്രവചനാതീതമായ വേഷങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുകയും സമ്പന്നനായ ഒരു നടനായി പക്വത പ്രാപിക്കുകയും ചെയ്തു.  

DILEEP’S DIARIES
The Out & Out Entertainer 

മിമിക്രി ആർട്ടിസ്റ്റായി career ജീവിതം ആരംഭിച്ച് സൂപ്പർ താരത്തിലേക്ക് ഉയർന്ന മലയാളത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രഗത്ഭനായ നടനാണ് ദിലീപ്. രസകരമായ ഒരു കൂട്ടം സിനിമകൾ സംഭാവന ചെയ്ത അതേ താരം തന്നെ കുറുക്കനായ കമ്മാരൻ നമ്പ്യാറിന്റെ വിവിധ ഷേഡുകൾ മിഴിവോടെ അവതരിപ്പിക്കുകയും ഒരു നടനെന്ന നിലയിൽ അദ്ദേഹം ചുവടുവെച്ച ഏറ്റവും വലിയ സംരംഭമായി തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു.  

SURAJ VENJARANMOODU’S DIARIES
The Transformative Performer.. 

ഹാസ്യനടനായിരുന്ന സൂരജ് വെഞ്ഞാറന്മൂട് ഒരു ഗുണമേന്മയുള്ള കലാകാരനായി വളർന്നു.  ഒരു ഹാസ്യനടനായി സ്റ്റീരിയോടൈപ്പ് നേടുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. ആൻഡ്രോയിഡ് കുഞ്ചപ്പനിലെ ഭാസ്‌കര പൊതുവാൾ എന്ന അസാധാരണവും മനോഹരവുമായ പ്രകടനത്തിലൂടെ അദ്ദേഹം ഒരു പുതിയ ഉയരത്തിലെത്തി. വ്യത്യസ്ത വേഷങ്ങളിലൂടെ രൂപം മാറുന്ന ഈ മനുഷ്യൻ തന്റെ സമകാലികരിൽ ഏറ്റവും വൈവിധ്യമാർന്ന നടന്മാരിൽ ഒരാളായി സ്വയം സ്ഥാപിച്ചു

SURESH GOPI’S DIARIES
The Fire Brand of M-Town 

സുരേഷ് ഗോപി തന്റെ തന്റെ ഔദ്യോഗിക ജീവിതത്തിനിടയിൽ നിരവധി പ്രകടനങ്ങൾ കാഴ്ചവെച്ചിട്ടുണ്ട്.ശക്തമായ ശബ്ദവും കഠിനമായ ഡയലോഗ് ഡെലിവറിയും ഉപയോഗിച്ച് താരം യുവാക്കൾക്കിടയിൽ ഒരു ആരാധനാ പദവി ഉയർത്തി. ഈ ദേശീയ അവാർഡ് സ്വീകർത്താവ് തന്റെ മാതൃകാപരമായ പരിവർത്തനങ്ങളിലൂടെ പ്രേക്ഷകരെ ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

MANJU WARRIER’S DIARIES
The diya with matchless charisma!

മോളിവുഡിലെ ലേഡി സൂപ്പർസ്റ്റാർ എന്ന് പരക്കെ അറിയപ്പെടുന്ന മഞ്ജു വാരിയർ ഇപ്പോഴും ആരാധകരുടെ ഹൃദയങ്ങളിൽ തുടരുകയാണ്. മലയാള സിനിമകളിലെ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളെ പുരുഷന്മാരെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന പഴയ പാരമ്പര്യത്തെ മാറ്റിമറിച്ച മഞ്ജു, സിനിമകളിൽ നീതിമാന്മാരായ സ്ത്രീകളുടെ അംഗീകാരത്തിന്റെ വിപ്ലവകരമായ മുഖമായി മാറി. ‘ദയാ’ എന്ന സിനിമയിൽ തന്റെ പുരുഷ അവതാർ കളിക്കുന്നത് മുതൽ ‘പ്രതി പൂവങ്കോഴി’ എന്ന സിനിമയിലെ ലൈംഗിക ചൂഷണത്തിനെതിരെ പോരാടുന്നത് വരെ… 

PRITHVIRAJ SUKUMARAN’S DIARIES
The Game Changer Of Mollywood
!

പൃഥ്വിരാജ്, ആദ്യം അഹങ്കാരിയാണെന്നു പറഞ്ഞവർ തന്നെ ഇപ്പോൾ മലയാള സിനിമയിലെ മാറ്റത്തിന്റെ ചുക്കാൻ പിടിക്കുന്ന ഒരാളാണെന്നും പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ഏറ്റവും വലിയ മാസ് ത്രില്ലറുകളിലൊന്നായ ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകനെന്ന നിലയിൽ ഇപ്പോൾ കുതിച്ചുചാട്ടം നടത്തുന്ന ഈ നടൻ എല്ലായ്‌പ്പോഴും മലയാള സിനിമയെ ആഗോള നിലവാരത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

AMAL NEERAD’S DIARIES
Triablazer of Stylish Filmdom..

സിനിയമയിലേക്കു വലിയ ഒരു വാതിൽ സ്വന്തമാക്കിയ ഒരാൾ, വളരെ കുറച്ച് മാത്രമേ സംസാരിക്കുന്നുള്ളൂ, ഒപ്പം പുഴുവിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിൽ നിന്നാണ് (Worm Angle) ക്യാമറ നോക്കുന്നതും. ഏറ്റവും മോശം രംഗങ്ങളിൽ പോലും മനപ്പൂർവമായ വേഗതയില്ലാത്ത ഷോട്ടുകൾ. ലോ ആംഗിൾ സീനുകളും കൺവെൻഷണൽ ക്യാമറ ഫ്രെയിമുകളും സംയോജിപ്പിച്ച് അമൽ നീരദ് നിർവചിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ സിനിമകളെല്ലാം സ്റ്റൈലാണെന്നും അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിമർശകർ വിമർശിച്ചേക്കാം, പക്ഷെ ആ സ്റ്റൈലിഷ് വിഷ്വൽ ഭാഷയെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരാധകർ അങ്ങേയറ്റം ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു.

LIJO JOSE PELLISSERY’S DIARIES
“No plans to change , No plans to impress”

എല്ലാ സംവിധായകരും ഒരുപോലെയല്ല. ഓരോ സംവിധായകനും അവരുടെ സൃഷ്ടിയുടെ ശക്തമായ ഒരു വശമുണ്ടാകും. ഇന്ത്യൻ സിനിമയിലെ ഏറ്റവും സ്വാധീനമുള്ള ചലച്ചിത്രകാരന്മാരിൽ ഒരാളായ ലിജോ ജോസ് പല്ലിശേരി,  മലയാള സിനിമകളെ അടുത്ത ഘട്ടത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. ഒന്നിലധികം വിഭാഗങ്ങളുമായി ലിജോയുടെ സിനിമയുടെ കഥകളും ശബ്ദങ്ങളും മലയാള പ്രേക്ഷകരെ മാത്രമല്ല, ലോകമെന്പാടുമുള്ള ആളുകളെയും ആവേശം കൊള്ളിക്കുന്നു. അതുല്യമായ ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാണത്തിനും പാരന്പര്യ സിനിമാ അനുഭവങ്ങൾക്കും ഈ മനുഷ്യൻ തന്നെ ഒരു പേര് അടയാളപ്പെടുത്തി.

 Nivin Pauly’s Diaries
The Alluring LAD Of M-Town !

മോളിവുഡിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ഹീറോകളിലൊരാൾ. മൂത്തോണിലെ അക്ബർ എന്ന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കുന്നത് ഉൾപ്പെടെ നിവിൻ തന്റെ കരിയർ ഗ്രാഫിൽ അഭിനന്ദനാർഹമായ പ്രകടനമാണ് കാഴ്ച വെക്കുന്നത്. അനായാസതയുടെ ഭംഗി ഈ മനുഷ്യൻ നമുക്ക് കാണിച്ചുതരുന്നു, ഇത് ഇതുവരെ അവതരിപ്പിച്ച കഥാപാത്രങ്ങളെ മറ്റുള്ളവരുമായി പുനർ‌ചിന്തനം ചെയ്യുന്നത് അസാധ്യമാക്കുന്നു.

FAHAD’ S DIARIES
The avant  – Garde Artiste

മലയാള ചലച്ചിത്രമേഖലയിലെ എക്കാലത്തെയും മികച്ചതും ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തുന്നതുമായ നടന്മാരിൽ ഒരാളാണെന്നതിൽ സംശയമില്ല. അത്ര വിജയകരമല്ലാത്ത അരങ്ങേറ്റത്തിൽ നിന്ന് സ്വയം മുന്നേറുന്ന ഫഹദ് മലയാള സിനിമാ വ്യവസായത്തിന്റെ ഡ്രീം ബോട്ടായി മാറാൻ ഒരുപാട് മുന്നോട്ട് പോയി, ബാക്ക് ടു ബാക്ക് ഹിറ്റുകൾക്ക് ശേഷം ആരാധകരുടെ എണ്ണം വർദ്ധിക്കുന്നു. പ്രതിഭയല്ലാതെ മറ്റൊന്നുമല്ല പ്രധാനം എന്ന  യാഥാർഥ്യം ഉറപ്പിച്ചു പറയുന്നു ഫഹദ് 

DULQER SALMAAN’S DIARIES
Fine and Full of Vim and Vigour

ക്രൈം ഡ്രാമയായ സെക്കൻഡ് ഷോയിലൂടെ 2012 ൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച അദ്ദേഹം ഒടുവിൽ തമിഴ് ,ഹിന്ദി, തെലുഗു ഇൻഡസ്ട്രീസ്  വിജയകരമായ സിനിമകളിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു. റൊമാന്റിക് നാടകമായ ചാർലിയിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രകടനം വളരെയധികം പ്രശംസ പിടിച്ചുപറ്റി, മികച്ച നടനുള്ള കേരള സംസ്ഥാന അവാർഡ് 2016 ൽ ലഭിച്ചു.

ASIF ALI’S DIARIES
The Enthralling Virtuoso 

ഗോഡ് ഫാദറില്ലാതെ സ്വന്തം നിലപാട് സ്വീകരിച്ച ആസിഫ് മോളിവുഡിൽ ഒരു ദശകവും അതിലധികവും പൂർത്തിയാക്കി. പ്രാരംഭ കാലഘട്ടത്തിൽ നടന് തന്റെ സ്ഥാനം കണ്ടെത്താൻ പാടുപെടേണ്ടിവന്നെങ്കിലും, തന്റെ കരിയറിൽ ഒരിക്കലും  പിന്നോട്ട്  പോകേണ്ടി വന്നിട്ടില്ല.  ലളിതവൽക്കരിക്കപ്പെട്ട വ്യക്തിത്വം, പാരമ്പര്യേതര രീതികൾ സംയോജിപ്പിക്കുന്നതിനായി ആസിഫ് എല്ലായ്പ്പോഴും പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട് .

VINEETH SREENIVASAN’S DIARIES
The Whizz of Joyous Art !

തിരമാലകൾക്കിടയിലൂടെ സഞ്ചരിച്ച് ഒരു കൂട്ടം നല്ല ഗാനങ്ങൾ സമ്മാനിച്ച ഗായകൻ. മലയാളത്തിന്റെ പുതിയ സിനിമാ സ്ഥലത്ത് സൗഹൃദം, സ്നേഹം, വാത്സല്യം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്ന ഒരുപിടി നല്ല ചിത്രങ്ങൾ നിർമ്മിച്ച സംവിധായകൻ. ഗായകനായി മാറിയ നടനും സംവിധായകനും, നിർമമാതാവും . സിനിമയിലെ മികച്ച ഓൾ റൗണ്ടർ പദവിക്ക് അർഹനാണ്.

1 COMMENT


Notice: Undefined variable: req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 473

Notice: Undefined variable: commenter in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 474

Notice: Undefined variable: aria_req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 474

Notice: Undefined variable: req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 478

Notice: Undefined variable: commenter in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 479

Notice: Undefined variable: aria_req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 480

Notice: Undefined variable: req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 473

Notice: Undefined variable: commenter in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 474

Notice: Undefined variable: aria_req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 474

Notice: Undefined variable: req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 478

Notice: Undefined variable: commenter in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 479

Notice: Undefined variable: aria_req in /home/cinemavarthakal/public_html/wp-content/themes/Newspaper/functions.php on line 480

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!